1. Chúc mừng sinh nhật checkerviet tròn 3 tuổi. Xem chi tiết
    Tổng hợp event mừng sinh nhật checkerviet tròn 3 tuổi. Xem chi tiết
    Lấy ý kiến thành viên v/v thay đổi cách thức hiển thị tại các box gái gọi. Xem chi tiết
    Dismiss Notice
Dismiss Notice
Xin chào Khách, bạn hãy đăng ký hoặc đăng nhập để sử dụng hết chức năng của diễn đàn nhé.

CHÚ Ý Hướng dẫn đổi avatar

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng' bắt đầu bởi Lucifer, 9/5/15.

1. Hiện tại, checkerviet.com không cho phép thành viên thường được thay đổi avatar vì 1 số lý do. Tuy nhiên, các bạn vẫn có thể sử dụng 1 hình thức khác để thay đổi avarta của mình qua gravatar.com
    Các bạn sẽ đăng nhập vào https://en.gravatar.com/đăng ký account bằng tài khoản email mà bạn đăng ký tại checkerviet.com
    Sau đó làm theo hướng dẫn bên dưới:
    Checkerviet.com sẽ tự động cập nhật hình ảnh đại diện mà bạn đã đăng tải tại gravatar.com. Vậy nên nếu muốn đổi ảnh đại diện bạn chỉ việc lặp lại từ bước add new image trên gravarta là xong. Thật đơn giản phải không nào?
    Nếu có bất kỳ thắc mắc nào. Bạn hãy trả lời vào topic này, BQT sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn
    Chúc bạn sinh hoạt vui vẻ tại checkerviet.com!

remake, Cậu Bé Hư, Chiendauco5672 người khác thích điều này.
  2. sao em làm đầy đủ thủ tục rồi mà vẫn ko hiện hình avata lên được vậy Smod mong Smod giúp đỡ
    thanks for suport

Rosabella thích bài này.
  3. cái này hay phải làm ngay quả avata cho chất mới đc

Rosabella thích bài này.
  4. mod ơi cho hỏi nếu là điện thoại thì có zo trang wec có thể làm avata được hok

Rosabella thích bài này.
  5. Sao cái đổi avatar này khó quá ae mình đổi mà báo lỗi không à !

Rosabella thích bài này.
  6. Em cũng không lên hình avatar

Rosabella thích bài này.
  7. Là đủ thủ tục mà chả thấy avata lên mod à

Rosabella thích bài này.
  8. ADD cho em hỏi làm làm sao để đổi tên đây :(
    Lỡ để tên mà không biết làm sao để sửa

TranminhsonRosabella thích điều này.
  9. Uh mình cũng lỡ để tên mà không đổi được. Sao lại không cho người dùng đổi thông tin cá nhân của mình nhỉ?

10. Muốn đổi tên bạn cần đề xuất để BQT đổi giúp, nếu để chế độ đổi tên, các nhà cung cấp nay 1 tên mai 1 tên, vậy ai là người đi theo kiểm soát bảo vệ được các bạn khỏi các nhà cung cấp vô lương tâm?

Tuanvy thích bài này.
  11. Ok mình đồng ý việc này. Nhà BQT đổi hộ cái tên hiển thị của mình thành Koolboy giúp mình với. Đặt cái tên kia mấy đưa bạn vào biết liền :D

12. Hiện tại khi click vào ảnh đại diện nó vẫn thông báo" Bạn không được cấp quyền xem trang này hoặc thực hiện hành động này." Mod xem lại dùm

Lucifer thích bài này.
  13. mod kiếm tra lại xem,kích vào thì bị như này
    Bạn không được cấp quyền xem trang này hoặc thực hiện hành động này.

Lucifer thích bài này.
  14. Chức năng sử dụng hình đại diện chỉ áp dụng với thành viên có cấp bậc (thành viên chính thức). Hiện tại diễn đàn đang set mặc định 20 bài viết sẽ trở thành chính thức. Bạn hiện có 12 bài viết.

15. Đã fix.

16. Hoá ra là vậy ,cám ơn mod :)>-

17. sao e ko đổi đc mod ơi cứ báo lỗi thế :(

18. Đã đọc và nghiên cứu kỹ, cảm ơn bác Lucifer 8-X

19. Trang đăng ký của Gravatar có vào được đâu MOD, làm đúng như hướng dẫn nhưng cứ báo "
    Không thể truy cập trang web này
    Không thể tìm thấy địa chỉ DNS của máy chủ của***